ดูบอลออนไลน์ pptv

ทีวีไม่มีถ่าย! เกาะติดรายงานสดเมืองทองบุกอุดรฯและลีกคัพทุกคู่ที่ Siamsport

แฟนลูกหนังไทย สามารถเกาะติดบรรยากาศสด และรายงานแบบนาทีต่อนาที ศึก ลีก คัพ รอบ 32 ทีม ระหว่าง เอสซีจี เมืองทองฯ บุกรัง อุดรธานี เอฟซี รวมถึงคู่อื่นๆ ซึ่งไม่มีการถ่ายทอดสดทางโทรทัศน์ ได้แฟนเพจ Siamsport และเพจในเครือ วันพุธที่ 13 มิ.ย. 61

ดูบอลออนไลน์ bein sport 2

ศึก ลีก คัพ 2018 ได้เดินทางมาถึงรอบ 32 ทีมสุดท้ายแล้วในวันพุธที่ 13 มิ.ย.นี้ ซึ่งมีการโคจรมาพบกันของหลายทีมดังในเมืองไทย อย่างไรก็ตาม โปรแกรมถ่ายทอดสดทางโทรทัศน์ โดย True Visions ได้วางเอาไว้ มีเพียงแค่ 2 คู่ ได้แก่ สมุทรสาคร เอฟซี เปิดบ้านรับ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด และ การท่าเรือ เอฟซี พบ สุโขทัย เอฟซี มวย กุหลาบดําโดยเป็นการออกอากาศคู่ละ 2 ช่อง และได้มีแฟนๆ มากมาย สอบถามเข้ามายัง Siamsport ว่า ทำไม่มีการถ่ายทีมใหญ่อย่าง บุรีรัมย์ฯ, เอสซีจี เมืองทองฯ และ สิงห์ เชียงรายฯ ซึ่งเหตุผลเกี่ยวกับการเลือกคู่ แฟนๆ สามารถติดต่อสอบถามไปทางฝั่งของ ทรู วิชั่นส์ ได้

เมื่อเป็นเช่นนี้ ทำให้อีกหลายคู่ที่น่าสนใจ เป็นเรื่องยากต่อแฟนๆ ในการติดตามรายละเอียดและผลการแข่งขัน รวมถึงคู่ที่ เอสซีจี เมืองทองฯ แชมป์เก่ารายการนี้มวย mma จะเดินทางไปเยือน อุดรธานี เอฟซี ทีมอันดับหกไทยลีก 2 ที่มีดาวดังนำโดย ดัสกร ทองเหลา

ล่าสุด มีรายงานว่า ตั๋วเช้าชมเกมกว่า 8,000 ใบที่สนามสถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตอุดรธานี ถูกจำหน่ายหมดแล้ว มวย กรง แปด เหลี่ยม ช่อง 8 ล่าสุดเหลืออีกประมาณ 500 ใบให้จับจอง ซึ่งหากแฟนๆ อุดรธานี ท่านใด พลาดตั๋ว ก็ยังสามารถติดตามรายงานสดนาทีต่อนาทีโดย Siamsport ได้

 

    สำหรับโปรแกรมการแข่งขัน ลีก คัพ 2018 ทั้งหมด มีดังต่อไปนี้:

 

  1.     แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด พบ ราชบุรี มิตรผล เอฟซี (16.30 น.)
  2. กระบี่ เอฟซี พบ โปลิศ เทโร เอฟซี (18.00 น.)
  3. ตราด เอฟซี พบ บางกอกกล๊าส เอฟซี (18.00 น.)
  4. ขอนแก่น เอฟซี พบ ชลบุรี เอฟซีมวย ufc (18.00 น.)
  5. พีที ประจวบ เอฟซี พบ สุพรรณบุรี เอฟซี (18.00 น.)
  6. ไทยยูเนียน สมุทรสาคร เอฟซี พบ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (18.00 น.)
  7. ตรัง เอฟซี พบ ชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี (18.00 น.)
  8. ศรีสะเกษ เอฟซี พบ นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี (18.00 น.)
  9. เกษตรศาสตร์ เอฟซี พบ แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี (18.00 น.)
  10. อุดรธานี เอฟซี มวย pantipพบ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (19.00 น.)
  11. หนอง บัวพิชญ เอฟซี พบ มวย วัน อาทิตย์ นี้ ช่อง 7อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด (19.00 น.)
  12. การท่าเรือ เอฟซี พบ สุโขทัย เอฟซี (19.00 น.)
  13. อาร์มี่ ยูไนเต็ดมวย กกท พบ สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (19.00 น.)
  14. ระยอง เอฟซี พบมวย การ์ตูน พัทยา ยูไนเต็ด (19.00 น.)
  15. ลำปาง เอฟซี พบ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (19.00 น.)
  16. นครปฐม ยูไนเต็ดมวย กรง พบ ราชนาวี เอฟซี (19.00 น.)

  

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องที่ต้องการถูกทำเครื่องหมาย *